Wanne Rigakafin Covid Yafi Kyau Covaxin vs Covichield: Ƙimar Inganci da Tasirin Side

Aikin rigakafin Covid 19 yana da nisa a gaba. Lokacin da muke magana game da Indiya, an riga an sami rabin mutanen a cikin yawan jama'a har yanzu ba a yi musu allurar ba. Idan ku ma kuna auna tsakanin zaɓuɓɓuka biyu anan za mu yi magana game da Covaxin vs Covichield.

Idan kun gaji game da wanda za ku ɗauka ko wanne za ku tsallake don rigakafin ku ko na kusa da ku na kusa da ku muna nan don taimaka muku. Wannan labarin zai tattauna, ƙimar ingancin Covaxin vs Covichield, ƙasar masana'anta, da ƙari.

Don haka bayan karanta wannan cikakkiyar labarin za ku iya yanke shawara tsakanin zaɓuɓɓuka biyu kuma ku zaɓi ɗaya don gudanarwa a wurin mafi kusa da ku.

Covaxin vs Covichield

Alluran rigakafi guda biyu da suka fito daga tushe da asali daban-daban suna da nau'ikan inganci daban-daban, tare da illolin da ke tattare da kowane fitowa ya bambanta.

Tun da ana gudanar da waɗannan a cikin filin, bayanai game da kowannensu yana tasowa tare da kowane lokacin wucewa. Koyaya, tare da sabbin bayanai, zaku iya yanke shawara tsakanin zaɓuɓɓuka biyu tare da gamsuwa.

Idan har za a shawo kan wannan annoba ta annoba, ya zama wajibi ga dukkanmu mu yi allurar rigakafin kamuwa da wannan cuta. Za a iya yin hakan ne kawai idan an yi mana cikakken rigakafin haka ma na kusa da na kusa da mu.

Ingantacciyar rigakafin rigakafi da bin matakan kariya shine kawai zaɓin da yakamata mu shawo kan wannan cuta mai saurin yaduwa. Don haka ɗaukar madaidaicin kashi da nau'in shine zaɓi na farko a gare ku kuma kyakkyawan mataki akan madaidaiciyar hanya.

Menene Covaxin

Covaxin maganin rigakafi ne wanda Bharat Biotech, Indiya ke haɓakawa kuma kera shi. Ana samun magani ta hanyar ɗaukar tsarin al'ada, sabanin Moderna da Pfizer-BioNTech waɗanda ke tushen mRNA.

Yayin da aka yi na farko ta hanyar amfani da nakasassu masu haddasa cututtuka, a wannan yanayin, ƙwayar cuta ta Covid-19 don tada tsarin rigakafi. Wannan yana buƙatar allura biyu da aka yi wa balagagge mai lafiya tare da bambanci na kwanaki 28.

Hoton ingancin ingancin Covaxin vs Covichield

Menene Covichield

Don kwatanta shi a cikin cikakkiyar hanya wacce ke gaya mana nau'in rigakafin Covichield shima, yana tafiya kamar haka, “Covichield recombinant ne, ƙarancin chimpanzee adenovirus vector wanda ke ɓoye SARS-CoV-2 Spike (S) glycoprotein. Bayan gudanarwa, ana bayyana kayan gado na sashin coronavirus wanda ke haifar da amsawar rigakafi a cikin mai karɓar. ”

Idan kuna tambayar Covishield da wace ƙasa ta yi. Amsar mai sauƙi ita ce Indiya. Alurar rigakafin Oxford-AstraZeneca da Cibiyar Serum ta Indiya (SII) ta yi a Indiya ana kiranta Covichield. Kamar wancan sama da ɗaya, tana da nau'in ƙwayar cuta mara lahani mai suna adenovirus wacce galibi ana samun ta a Chimpanzees.

Wannan adenovirus yana ƙunshe da kwayoyin halitta daga coronavirus ƙara. Lokacin da wannan ya shiga jikin ɗan adam, ƙwayoyin da ke karba suna yin sunadarin karu iri ɗaya da waɗanda ake samarwa idan na gaske ya shiga. Wannan yana gaya wa tsarin rigakafi don gane su suna amsa cutar idan an fallasa su.

Covaxin vs Covishield Ƙimar Ingantaccen Ƙimar

Tebur mai zuwa yana gaya mana ƙimar ingancin alluran biyu bayan yin kwatancen za ku iya yanke shawara da kanku wanne maganin Covid ya fi kyau kuma wanda bai dace ba. Duk da haka, za mu ba da shawarar ku don yin kwatancen sakamako masu illa kuma.

Yawan Tasirin CovaxinƘididdiga Tasirin Covichield
Idan aka yi amfani da shi a cikin gwajin lokaci na 3, zai sami sakamako na 78% - 100%Tasirinsa ya bambanta daga tasirin shine 70% - zuwa 90%
Ana iya amfani da shi ga mutane sama da shekaru 18An yarda da shi ga mutanen da suka wuce shekaru 12
Tazarar gudanarwa tsakanin allurai shine makonni 4 zuwa 6Tsawon lokacin gudanarwa na shi shine makonni 4 zuwa 8

Covaxin vs Covishield Side Effects

Hoton Covaxin vs Covishield Side Effects

Anan akwai kwatancen kwatancen illa ga nau'ikan alluran biyu.

Covaxin Side EffectsTasirin Side na Covichield
Babban illa shine zazzabi, ciwon kai, rashin jin daɗi. Ciwo da kumburi ko duka a wurin allura.Babban illolin shine taushi ko zafi a wurin allura, gajiya, ciwon kai, ciwon tsoka ko ciwon gabobi, sanyi, zazzabi, da tashin hankali.
Yayin da bisa ga gwaje-gwajen asibiti wasu illolin sun haɗa da ciwon jiki, tashin zuciya, gajiya, amai, da sanyi.Sauran illolin sun haɗa da alamun mura mai kama da ƙwayar cuta, ciwon hannu da ƙafafu, rashin ci, da dai sauransu.
Idan akwai rashin lafiyar da ke biyo baya akwai illar Covaxin: wahalar numfashi, saurin bugun zuciya, dizziness, rauni, kumburin fuska da makogwaro, da rashes a cikin jiki.Yayin da wasu suka ba da rahoton bacci, diwanci, raunin ji, yawan gumi, da rashes ko ja na fata.

Idan kun yi allurai guda ɗaya ko biyu na kowace allura, kun cancanci takardar shaida, nan shine yadda zaku iya samun naku akan layi.

Kammalawa

Wannan shine duk mahimman bayanai masu mahimmanci waɗanda kuke buƙatar sani kafin ku ba da hukuncin ku a cikin ingancin Covaxin vs Covishield da kwatankwacin tasirin sakamako. Dangane da wannan kwanan wata zaku iya gani da kanku cikin sauƙi wane maganin Covid ya fi kyau kuma wanda ba haka bane.

Leave a Comment