Menene Face Taping akan TikTok, Trend, Ra'ayoyin Kwararru, Shin Yana da Lafiya?

Koyaushe akwai sabon abu akan TikTok wanda ke ɗaukar hankalin masu amfani kuma ya sa su bi ra'ayin. Yanayin taɓa fuskar TikTok yana cikin haskaka kwanakin nan yayin da yawancin masu amfani da mata ke amfani da wannan kyakkyawan shawarar don yaƙar wrinkles. Don haka, idan kuna mamakin menene Face Taping akan TikTok to kun zo wurin don sanin komai game da shi.

Masu amfani suna raba kowane irin tukwici da dabaru don ƙawata fatar jikinsu akan dandalin raba bidiyo na TikTok. Da yawa daga cikinsu ba sa burge masu kallo amma akwai wasu da ke saurin yaɗuwa yana sa mutane su bi ra'ayin su yi amfani da su a kansu.

Kamar yadda lamarin ya faru a yanayin taɓin fuska wanda ya sami damar ɗaukar ra'ayoyi akan dandamali kuma ya sa masu amfani da yawa su gwada dabarar dokewa. Amma abin da masana fata ke faɗi game da wannan dabarar tare da waɗanda suka rigaya gwada ta a fuskokinsu. Ga duk abubuwan da kuke buƙatar sani game da wannan yanayin.

Menene Face Taping akan TikTok

Yanayin Face Taping TikTok shine sabon batu mai zafi akan dandalin raba bidiyo. Dandalin kafofin watsa labarun, TikTok, kwanan nan ya ga karuwar shaharar yanayin da ake kira "taping fuska." Duk da yake wannan al'ada ba sabon abu ba ne, ya sami karbuwa saboda da'awar amfanin rigakafin tsufa. Jama'a na kokawa game da tasirinsa, kuma wannan kutse yana yaduwa kamar wutar daji a cikin kafofin watsa labarun.

Hoton Hoton Menene Face Taping akan TikTok

"Tafiyar fuska" ya ƙunshi amfani da tef ɗin mannewa don cire fata a fuskar taut, wanda da alama yana ƙara fata kuma yana rage bayyanar wrinkles da layi mai laushi. Yana samun karbuwa sosai, kuma mutane suna saka bidiyo akan TikTok, suna baje kolin sakamakon wannan dabarar, wanda ke haifar da jin daɗi a dandalin.

Don cimma sakamakon da ake so na rigakafin tsufa, masu amfani da TikTok sun yi gwaji da nau'ikan tef daban-daban. Daga cikin mafi yawan amfani da su akwai Scotch tef da kinesiology tef. Hotunan bidiyo da ke yawo akan TikTok suna nuna masu amfani suna amfani da kayan aikin da yawa don ja da shimfiɗa fatarsu, gami da Scotch tef, band-aids, da ƙwararrun likitocin likita. Ana amfani da waɗannan fasahohin sau da yawa don kai hari kan takamaiman wurare kamar goshi, kunci, da baki.

Hashtag #facetaping ya sami shahara sosai akan TikTok, tare da ra'ayoyi sama da miliyan 35.4. Masu amfani suna musayar bidiyo na kansu suna shafa tef a fuskokinsu kafin su kwanta, da fatan kiyaye bayyanar ƙuruciya.

Tafasa Fuska Yana Aiki Da gaske

Yawancin mata suna amfani da wannan hanyar don cire wrinkles daga can fuskoki amma yana aiki da kyau? A cewar babban jami'in kula da lafiya na ABC News, Dr. Jen Ashton ya ce "Yana yiwuwa idan ka cire tef din, wrinkles na iya sake fitowa cikin mintuna zuwa sa'o'i." Ya kira shi a matsayin mai tasiri na ɗan lokaci ta hanyar faɗin "Don haka, zai zama tasiri na wucin gadi."

Hoton Fuskar Taping

Dokta Zubritsky da ke magana game da dabarun bugun fuska da tasirinta ya shaida wa jaridar New York Post cewa “Tafifin fuska yana taimakawa wajen ɓoye wrinkles da ja da kuma ƙara fata. Hakanan yana taimakawa wajen hana motsin tsokoki waɗanda ke haifar da wrinkles. Duk da haka, ba mafita ba ce ta dogon lokaci kuma ba ta da fa'ida ta dindindin."

Masanin ilimin fata Mamina Turegano ta ce tapping na iya yuwuwar zama “mafi arha” ga waɗanda ba za su iya samun Botox ba kuma ba su damu da cewa ba ta da wani tasiri na dindindin. Yana da maganin wrinkles na ɗan lokaci amma maiyuwa ba zai yi aiki ga duk tsofaffi waɗanda ke da zurfin layi da wrinkles a fuskarsu ba.

Shin TikTok Face Taping don Layin Marionette & Wrinkles lafiya ne?

Wataƙila kun shaidi yawancin mashahurai da ƙira suna amfani da dabarun taɓa fuska don kawar da wrinkles da layi amma yana da lafiya don amfani? Yana iya zama mai haɗari don fuskantar tef akai-akai saboda yana iya samun illa wanda zai iya lalata fata.

Kamar yadda Dr Ashton ya fada, tef ɗin waƙa a kan fata yana ɗauke da haɗarin cire murfin waje na fata, wanda aka sani da epidermis. Wannan na iya yuwuwar haifar da lalacewar fata kuma yana ƙara haɗarin kamuwa da cuta a cikin sassan da ke ƙasa. Ta ce "Muna ganin duk wani rashin lafiyan halayen ga tef a fata a cikin tiyata."

Dr. Zubritksy ya kuma gargadi mutanen da ke amfani da wannan dabarar ta nace "Tsarin fuska da kansa ba zai cutar da shi ba, amma akwai hadarin bacin rai da lahani ga shingen fata daga yin amfani da tef akai-akai."

Hakanan kuna iya sha'awar dubawa Menene Dokokin Wuka akan TikTok

Kammalawa

Tabbas, abin da ke Face Taping akan TikTok ba zai zama abin ban mamaki ba bayan karanta wannan post ɗin. Duk cikakkun bayanai game da yanayin da ke da alaƙa da fata ciki har da ra'ayoyin masana an bayar da su anan. Abin da muke da shi ke nan don wannan, idan kuna son faɗi wani abu game da yanayin to ku yi amfani da akwatin sharhi a ƙasa.

Leave a Comment